Tiếp nhận trên 3.800 lượt bệnh nhân trong 6 ngày tết
(HGO) – Trong 6 ngày Tết Nguyên đán Quý Mão (từ mùng 1 đến mùng 6 tết), hệ thống y tế tỉnh đã thực hiện đảm bảo công tác khám, chữa bệnh, chăm sóc, bảo vệ sức khoẻ Nhân dân, không xảy ra ổ dịch lớn; không có vụ ngộ độc thực phẩm nhiều người; khám, cấp cứu, điều trị bệnh kịp thời cho người dân. Hệ thống y tế tỉnh đã thực hiện đảm bảo công tác khám, chữa bệnh, chăm sóc, bảo vệ sức khoẻ Nhân dân. Ngành y tế đã đảm bảo công tác khám, chữa bệnh, cấp cứu và điều trị cho bệnh nhân tai nạn giao thông, tai nạn lao động, tai nạn sinh hoạt,… và các bệnh khác. Tổng số bệnh nhân đã tiếp nhận là trên 3.800 lượt, giảm trên 800 lượt so với cùng kỳ năm 2022. Trong đó, số bệnh nhân tai nạn giao thông ghi nhận 443 người, tăng 77 người so với cùng kỳ tết năm 2022.
Hệ thống y tế tỉnh đã thực hiện đảm bảo công tác khám, chữa bệnh, chăm sóc, bảo vệ sức khoẻ Nhân dân.
Tình hình dịch bệnh truyền nhiễm được kiểm soát tốt, không ghi nhận ca mắc mới Covid-19. Lũy kế từ đầu năm đến nay chỉ ghi nhận 1 ca. Bệnh Sốt xuất huyết đã ghi nhận 55 ca. Bệnh tay chân miệng ghi nhận 22 ca. Các bệnh dịch khác, như: cúm A(H5N1), cúm A(H5N6), cúm, sởi... chưa ghi nhận trường hợp mắc bệnh.
Đoàn kiểm tra liên ngành về an toàn thực phẩm dịp Tết Nguyên đán Quý Mão và mùa Lễ hội Xuân 2023 đã thực hiện công tác thanh tra, kiểm tra việc chấp hành các quy định của pháp luật về an toàn thực phẩm, xử lý nghiêm các vi phạm về bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm trong quá trình thanh, kiểm tra và truyền thông đến các đối tượng sản xuất, kinh doanh và người tiêu dùng thực phẩm. Kết quả, trước, trong Tết, các đoàn kiểm tra đảm bảo an toàn thực phẩm của tỉnh đã kiểm tra 146 cơ sở, có 128 cơ sở đạt vệ sinh an toàn thực phẩm, chiếm 87,6%, còn lại 18 cơ sở vi phạm, chiếm 12,3%, đã xử lý vi phạm 4 cơ sở, còn lại 8 cơ sở nhắc nhở.
Tin, ảnh: HỒNG DIỄM
-
Tuyên truyền phòng tránh vô sinh hiếm muộn
-
Bệnh viện nỗ lực tăng sức hút: Tuyến tỉnh khởi sắc, tuyến huyện nhiều nỗi lo
-
Rộn ràng vào chiến dịch lớn
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !