Hơn 270 đồng chí trong lực lượng công an các cấp được tập huấn nghiệp vụ kiểm tra, giám sát
(HG) - Đảng ủy Công an tỉnh vừa tổ chức tập huấn nghiệp vụ kiểm tra, giám sát và thi hành kỷ luật của Đảng năm 2023 cho 276 đồng chí là cấp ủy, ủy ban kiểm tra các cấp và cán bộ phụ trách công tác kiểm tra, giám sát thuộc công an các đơn vị, địa phương trong tỉnh.
Theo đó, trong thời gian 1 ngày, các đồng chí là bí thư hoặc phó bí thư và cán bộ phụ trách công tác kiểm tra ở các chi bộ (kể cả chi bộ cơ sở) thuộc Đảng ủy Công an tỉnh; chủ nhiệm, phó chủ nhiệm, ủy viên ủy ban kiểm tra (UBKT) đảng ủy cơ sở; chủ nhiệm và phó chủ nhiệm UBKT Đảng ủy Công an cấp huyện; bí thư hoặc phó bí thư các chi bộ trực thuộc Đảng ủy Công an cấp huyện; bí thư hoặc phó bí thư các chi bộ công an cấp xã trong tỉnh được quán triệt những nội dung cơ bản của các chuyên đề về công tác kiểm tra, giám sát và thi hành kỷ luật của Đảng.
Qua các nội dung tập huấn nhằm bồi dưỡng, cập nhật kiến thức về công tác kiểm tra, giám sát, thi hành kỷ luật của Đảng cho cấp ủy, UBKT các cấp và cán bộ phụ trách công tác kiểm tra, giám sát thuộc công an các đơn vị, địa phương trong tỉnh. Đồng thời, trang bị những kiến thức cơ bản về nội dung, nguyên tắc, quy trình, hướng dẫn thực hiện công tác kiểm tra, giám sát và thi hành kỷ luật của Đảng theo quy định của Điều lệ Đảng, từng bước nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác kiểm tra, giám sát, thi hành kỷ luật của Đảng cho cấp ủy, UBKT các cấp, cán bộ phụ trách công tác kiểm tra, giám sát thuộc công an các đơn vị, địa phương.
Trên cơ sở đó, vận dụng có hiệu quả vào thực tiễn quá trình thực hiện nhiệm vụ kiểm tra giám sát và thi hành kỷ luật của Đảng, góp phần nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức cơ sở đảng, xây dựng các tổ chức đảng trong Công an tỉnh trong sạch, vững mạnh theo tinh thần Nghị quyết của Bộ Chính trị về “đẩy mạnh xây dựng lực lượng Công an nhân dân thật sự trong sạch, vững mạnh, chính quy, tinh nhuệ, hiện đại, đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ trong tình hình mới”.
UBKT ĐẢNG ỦY CÔNG AN TỈNH
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !