Hội thảo giới thiệu nền tảng chuyển đổi số và đối thoại trực tiếp với người nộp thuế
(HG) - Chi cục Thuế khu vực III vừa tổ chức buổi hội thảo giới thiệu nền tảng chuyển đổi số SMEdx (doanh nghiệp nhỏ và vừa) và đối thoại trực tiếp với người nộp thuế trên địa bàn huyện Phụng Hiệp và thành phố Ngã Bảy. Đến dự có lãnh đạo Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh, 45 doanh nghiệp trên địa bàn huyện Phụng Hiệp và thành phố Ngã Bảy.
Tại buổi hội thảo, các đại biểu được lãnh đạo Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh giới thiệu khái quát về tầm quan trọng của việc chuyển đổi số cho doanh nghiệp nhỏ trong xu thế phát triển hiện nay. Các doanh nghiệp còn được đại diện các nhà mạng VNPT, Viettel, Công ty Cổ phần Misa và Công ty Cổ phần công nghệ Gapo giới thiệu một số sản phẩm, phần mềm công nghệ phục vụ cho việc chuyển đổi số cho doanh nghiệp, hợp đồng điện tử cho doanh nghiệp, nền tảng kế toán cho doanh nghiệp và không gian làm việc số cho doanh nghiệp… Cũng tại buổi hội thảo, đại diện lãnh đạo Chi cục Thuế khu vực III đã triển khai một số chính sách thuế mới có hiệu lực trong năm 2022 và tiếp nhận, giải trình trực tiếp các ý kiến đóng góp, vướng mắc của các doanh nghiệp trong quá trình thực hiện các chính sách về thuế…
Thông qua buổi hội thảo và đối thoại lần này nhằm giúp cho các doanh nghiệp hiểu rõ hơn được tầm quan trọng trong việc chuyển đổi số của doanh nghiệp trong xu hướng phát triển công nghệ hiện nay và tiếp cận được một số sản phẩm phần mềm quản lý doanh nghiệp, nền tảng kế toán… để có hướng lựa chọn và áp dụng phù hợp cho doanh nghiệp, cũng như thực hiện kịp thời những nội dung thay đổi về các chính sách thuế mới, nhằm giảm thiểu rủi ro trong kê khai nộp thuế và quyết toán thuế do không nắm bắt được chính sách mới thay đổi. Từ đó, giúp ngành thuế quản lý được các nguồn thu tốt, đồng thời giúp cho doanh nghiệp tiết kiệm được thời gian đi lại và hoàn thành tốt nghĩa vụ nộp thuế theo quy định.
QUỐC KHÁNH
-
Phát động nông dân với chuyển đổi số
-
Chuyển đổi số đã trở thành xu thế bắt buộc
-
Kinh tế số chuyển mình mạnh mẽ
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !