Đặc sắc chương trình nghệ thuật “Ấn tượng Hậu Giang”
(HGO) - Tối 21-1, nhằm ngày 30 Tết, tỉnh Hậu Giang tổ chức chương trình nghệ thuật mừng Đảng quang vinh, mừng xuân Quý Mão với chủ đề “Ấn tượng Hậu Giang”, tại Quảng trường Hòa Bình, thành phố Vị Thanh. Tham dự có ông Nghiêm Xuân Thành, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; ông Đồng Văn Thanh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, cùng các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể tỉnh, huyện, thị, thành phố, cùng đông đảo người dân.
Ông Nghiêm Xuân Thành, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, đọc Thư chúc tết. Ảnh: ĐANG THƯ
Đây là chương trình nghệ thuật được dàn dựng công phu, với sự tham gia của các ca sĩ, nghệ sĩ đến từ Thành phố Hồ Chí Minh và Hậu Giang. Chương trình có hơn 10 tiết mục, được chia làm 2 phần “Xuân hội tụ” và “Hậu Giang rạng rỡ sắc xuân”. Xen lẫn các tiết mục là các video clip về thành tựu trong năm 2022 của Hậu Giang, những kỳ vọng về sự phát triển vượt bậc trong năm 2023. Đặc biệt, lần đầu tiên, chương trình được đầu tư sử dụng công nghệ hiện đại 3D hologram, tạo hiệu ứng sân khấu với ảnh nổi 3 chiều, hỗ trợ cho các tiết mục nghệ thuật thêm sinh động, ảo diệu.
Một số tiết mục văn nghệ đặc sắc trong chương trình. Ảnh: ĐANG THƯ
Thay mặt lãnh đạo tỉnh, ông Nghiêm Xuân Thành, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, đọc Thư chúc mừng năm mới của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ Việt Nam tỉnh, đến toàn bộ Nhân dân, cán bộ, chiến sĩ tỉnh Hậu Giang; những người con của Hậu Giang đang học tập, sinh sống ở mọi miền Tổ quốc và ở nước ngoài; những người đang sinh sống, học tập và làm việc tại Hậu Giang; cộng đồng doanh nghiệp, lời thăm hỏi và chúc năm mới an khang, hạnh phúc.
Bí thư Tỉnh ủy đã thông tin nhanh đến mọi người những thành tựu quan trọng trong năm 2022 tỉnh nhà đã đạt được. Ông kêu gọi các cấp, cán ngành, cán bộ chiến sĩ, cộng đồng doanh nghiệp, Nhân dân trong tỉnh, tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, nghĩa tình, thủy chung, năng động, hăng hái thi đua góp phần thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ năm 2023, Nghị quyết đại hội đảng các cấp, nhiệm kỳ 2020-2025.
Bắn pháo hoa chào mừng năm mới sau chương trình. Ảnh: T.T
V.TR
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !