Trao giấy chứng nhận đăng ký đầu tư dự án nhà máy thức ăn thủy sản công suất 126.000 tấn/năm
(HGO) - Trong không khí phấn khởi của ngày làm việc đầu tiên sau Tết Nguyên đán Quý Mão, sáng ngày 27-1, Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh tổ chức lễ trao giấy chứng nhận đăng ký đầu tư dự án nhà máy sản xuất thức ăn thủy sản Sunjin tại Khu công nghiệp Tân Phú Thạnh do Công ty TNHH Sunjin Vina làm chủ đầu tư.
Ông Trần Ngọc Hùng (phải), Trưởng ban Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh, trao giấy chứng nhận đăng ký đầu tư cho đại diện Công ty TNHH Sunjin Vina.
Đây là dự án sản xuất sản phẩm thức ăn thủy sản cá và tôm, sử dụng công nghệ tiên tiến, quy trình sản xuất khép kín, nguồn nguyên liệu nội ngoại nhập với công suất 126.000 tấn/năm, diện tích 2,6ha với tổng vốn đầu tư 23,6 triệu USD. Dự kiến khi đi vào hoạt động, mỗi năm doanh thu dự án đạt 161,4 triệu USD, giá trị xuất khẩu 40 triệu USD.
Ông Trần Ngọc Hùng, Trưởng ban Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh, khẳng định đây là bước khởi động đầu năm tốt đẹp của đơn vị và phía nhà đầu tư. Với phương châm “2 nhanh, 3 tốt”, Ban quản lý sẽ đồng hành và tạo mọi điều kiện thuận lợi nhất về môi trường đầu tư kinh doanh cho công ty. Phối hợp cùng các sở, ngành, địa phương liên quan chủ động, kịp thời giải quyết những khó khăn, vướng mắc đề xuất của công ty để sớm đưa dự án đi vào hoạt động.
Đại diện công ty bày tỏ niềm vui khi nhận giấy chứng nhận đăng ký đầu tư vào dịp năm mới, kết quả hôm nay có được là từ sự đồng hành, ủng hộ của tỉnh với nhà đầu tư từ những bước đầu tiên tìm hiểu môi trường đầu tư, khảo sát vị trí dự án... Trong thời gian tới, công ty sẽ phối hợp với các phòng chuyên môn thuộc Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh hoàn thành các thủ tục tiếp theo để dự án triển khai đúng tiến độ và chính thức đi vào hoạt động giai đoạn 1 vào tháng 5-2024.
Tin, ảnh: T.TRANG
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !