Mong đồng bào dân tộc Khmer phát huy tinh thần đoàn kết các dân tộc
(HGO) – Chiều ngày 12-4, đại diện một số sở, ban, ngành tỉnh và thành phố Vị Thanh đến thăm, tặng quà và chúc Tết Chol Chnam Thmay năm 2024 các vị đại đức, sư sãi và bà con phật tử tại chùa Ôchumwongsa, ấp Thạnh Trung, xã Hỏa Lựu.
Ông Nguyễn Hữu Tình chúc các vị đại đức, sư sãi và bà con phật tử đón Tết vui tươi, ấp áp.
Đại diện Đoàn, ông Nguyễn Hữu Tình, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Vị Thanh, chúc các vị đại đức, sư sãi và bà con phật tử xã Hỏa Lựu đón Tết Chol Chnam Thmay năm 2024 vui tươi, ấp áp, hạnh phúc.
Ông thông báo tình hình phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội thành phố năm 2023 và quý I-2024 với nhiều kết quả khả quan. Theo đó, kinh tế ngày càng phát triển; quốc phòng – an ninh đảm bảo an toàn; đời sống vật chất, tinh thần của người dân ngày càng phát triển, ấm no… Có được kết quả đó, đóng góp của đồng bào dân tộc Khmer trên địa bàn thành phố nói chung, xã Hỏa Lựu nói riêng rất lớn.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, ông Sầm Hoàng Minh, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy tặng quà cho đại diện chùa.
Bí thư Thành ủy Vị Thanh mong muốn, thời gian tới, các vị đại đức, sư sãi và người có uy tín trong đồng bào dân tộc Khmer xã Hỏa Lựu tiếp tục tuyên truyền, vận động bà con phật tử chấp hành tốt đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, các phong trào thi đua yêu nước địa phương, trong đó xây dựng nông thôn mới, phát huy tinh thần đoàn kết các dân tộc; ra sức thi đua, học tập, lao động sản xuất để xây dựng xã Hỏa Lựu ngày càng phát triển, văn minh.
Đáp lại sự quan tâm đó, đại đức Danh Hậu, Trụ trì chùa Ôchumwongsa bày tỏ vui mừng khi được lãnh đạo một số sở, ban, ngành tỉnh và thành phố Vị Thanh quan tâm, thăm hỏi, chúc tết và khẳng định sẽ tiếp tục vận động đồng bào phật tử địa phương chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật; cố gắng vượt khó để lao động, sản xuất nhằm nâng cao đời sống vật chất, tinh thần.
Dịp này, Đoàn tặng nhiều phần quà cho nhà chùa.
Tin, ảnh: NHẬT TÂN
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !