Mong các tổ chức tôn giáo, chức sắc, chức việc tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết
(HGO) – Sáng ngày 17-1, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức họp mặt với 120 đại biểu là chức sắc, tôn giáo, dân tộc tiêu biểu trên địa bàn tỉnh nhân dịp Xuân Quý Mão 2023. Ông Trần Văn Huyến, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh…
Ông Trần Văn Huyến, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, phát biểu tại buổi họp mặt.
Tại đây, ông Trần Văn Huyến báo cáo tóm tắt những kết quả nổi bật của tỉnh trong năm 2022. Cụ thể, tốc độ tăng trưởng kinh tế đạt trên 13,9%, đời sống người dân ngày càng nâng lên về vật chất, tinh thần; tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội ổn định… Những kết quả đó ngoài sự nỗ lực, đoàn kết của Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân trên địa bàn thì sự đóng góp của các tôn giáo, đồng bào dân tộc thiểu số rất quan trọng.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy mong muốn, thời gian tới các tổ chức tôn giáo, chức sắc, chức việc, đồng bào tôn giáo trong tỉnh tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, gắn bó với quê hương, đồng hành cùng dân tộc và hợp tác chặt chẽ với chính quyền, Mặt trận các cấp; tích cực hưởng ứng, tham gia các phong trào, chương trình hành động cách mạng ở địa phương, quê hương. Các cấp, các ngành, địa phương quan tâm tuyên truyền, vận động chức sắc, chức việc, đồng bào có đạo và nhân dân trong tỉnh đồng thuận, đồng lòng triển khai, thực hiện các công trình, dự án trọng điểm; tiếp tục thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước. Đồng thời, quan tâm lắng nghe, ghi nhận những tâm tư, nguyện vọng hợp pháp, chính đáng và tạo điều kiện cho các tổ chức tôn giáo trong tỉnh sinh hoạt tôn giáo theo quy định của pháp luật hiện hành.
Ông Trần Văn Huyến (thứ 7 từ trái qua), Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, tặng quà cho các vị chức sắc, chức việc.
Nhân dịp năm mới 2023, thay mặt lãnh đạo tỉnh, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy chúc các đại biểu, các vị chức sắc, chức việc, đồng bào có đạo, đồng bào dân tộc mạnh khỏe, hạnh phúc, an khang, thịnh vượng.
Tin, ảnh: NHẬT TÂN
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !