Lãnh đạo UBND tỉnh thăm, chúc tết các doanh nghiệp trên địa bàn thành phố Vị Thanh
(HG) - Sáng ngày 17-1, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Văn Hòa cùng lãnh đạo các sở, ngành, UBND thành phố Vị Thanh cùng thăm, chúc tết một số doanh nghiệp hoạt động tại Cụm công nghiệp - tiểu thủ công nghiệp thành phố Vị Thanh và Công ty Cổ phần Cấp thoát nước - Công trình đô thị Hậu Giang, Công ty Điện lực Hậu Giang và Công ty TNHH MTV Xổ số kiến thiết Hậu Giang.
Ông Nguyễn Văn Hòa, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, chúc tết lãnh đạo Công ty TNHH Unipax Vị Thanh. Ảnh: T.TRANG
Tại Cụm công nghiệp - tiểu thủ công nghiệp thành phố Vị Thanh, đoàn đã đến thăm và chúc Tết Nguyên đán Quý Mão 2023 Công ty TNHH Jia Zhi, Công ty Cổ phần Bê tông ly tâm Hậu Giang, Công ty TNHH Unipax Vị Thanh. Trong năm 2022, cụm công nghiệp tại thành phố hiện có 26 doanh nghiệp đăng ký đầu tư, trong đó có 21 doanh nghiệp đang hoạt động, giải quyết việc làm cho hơn 6.000 lao động địa phương và vùng lân cận. Riêng Công ty Jia Zhi có 1.900 lao động và Unipax Vị Thanh có 2.500 lao động, trong đó lao động trong tỉnh chiếm 50-70%. Các doanh nghiệp tại đây nỗ lực sản xuất, kinh doanh ổn định, góp phần tạo nên giá trị sản xuất ngành công nghiệp thành phố đạt 1.020 tỉ đồng, tăng 18,88% so với năm 2021. Trong thời điểm khó khăn, các doanh nghiệp luôn nhận được sự quan tâm, động viên kịp thời từ lãnh đạo thành phố, UBND tỉnh để vượt qua và ổn định sản xuất. Phối hợp với tỉnh và địa phương đào tạo lao động theo địa chỉ, quan tâm cải thiện chính sách tiền lương, thưởng để người lao động yên tâm làm việc.
Công ty Điện lực Hậu Giang, Công ty Cổ phần Cấp thoát nước - Công trình đô thị Hậu Giang, Công ty TNHH MTV Xổ số kiến thiết Hậu Giang hoàn thành tốt nhiệm vụ sản xuất kinh doanh năm 2022, vượt các thử thách và khó khăn chung để thực hiện nhiệm vụ chính trị, chung tay các hoạt động an sinh xã hội cũng như chăm lo đời sống của cán bộ, công nhân viên và người lao động.
Lãnh đạo UBND tỉnh chúc tết tại Công ty TNHH MTV Xổ số kiến thiết Hậu Giang.
Sau khi nghe lãnh đạo các doanh nghiệp thông tin về tình hình hoạt động, kết quả sản xuất, kinh doanh năm 2022, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hậu Giang Nguyễn Văn Hòa đánh giá cao và biểu dương những thành tích mà các doanh nghiệp đã đạt được trong năm qua, góp phần quan trọng vào quá trình phát triển của thành phố Vị Thanh và tỉnh Hậu Giang. Phó Chủ tịch UBND tỉnh còn gửi lời thăm hỏi, chúc tết tới toàn thể người lao động, chia sẻ những thử thách thực tế mà mỗi doanh nghiệp đang gặp phải, đồng thời mong muốn doanh nghiệp tiếp tục phát huy thành quả đạt được, tiếp tục có nhiều đổi mới, đột phá, tạo ra sản phẩm chất lượng và hoàn thành xuất sắc kế hoạch sản xuất kinh doanh. Khẳng định tỉnh luôn đồng hành và cùng doanh nghiệp tập trung khắc phục khó khăn để đạt được nhiều kết quả tốt đẹp hơn trong năm 2023.
Tin, ảnh: T.TRANG
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !