Hơn 150 cán bộ công đoàn được tập huấn nghiệp vụ
(HGO) - Sáng ngày 23-11, Trung tâm đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công đoàn, thuộc Tổng Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) Việt Nam phối hợp với LĐLĐ tỉnh Hậu Giang tổ chức khai giảng Lớp tập huấn nghiệp vụ cho hơn 150 học viên là cán bộ công đoàn các cấp trong tỉnh. Đến dự khai giảng có PGS.TS Nguyễn Hiệp Thương, Phó trưởng Ban Tổ chức Tổng LĐLĐ Việt Nam, Giám đốc Trung tâm đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công đoàn; ông Lê Công Khanh, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh; bà Trần Tú Nhiên, Phó Chủ tịch LĐLĐ tỉnh.
Các đại biểu và học viên dự khai giảng lớp tập huấn.
Lớp tập huấn diễn ra từ ngày 23 đến 25-11. Trong thời gian này, các học viên sẽ được trang bị một số phương pháp, kỹ năng quan trọng của cán bộ công đoàn trong tình hình mới như phương pháp, kỹ năng phân tích, xử lý thông tin; tuyên truyền vận động, thuyết phục của cán bộ công đoàn các cấp; thương lượng, ký kết và thực hiện thoả ước lao động tập thể; đàm phán, đối thoại tại nơi làm việc; công đoàn tham gia thực hiện quy chế dân chủ trong các doanh nghiệp.
Qua đó, giúp cán bộ công đoàn hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, đưa phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động công đoàn ngày càng phát triển, tạo được lòng tin trong công chức, viên chức và người lao động. Phát biểu tại lễ khai giảng, ông Lê Công Khanh, Chủ tịch LĐLĐ tỉnh, cho rằng, đây là lớp tập huấn nghiệp vụ công tác công đoàn đầu tiên kể từ sau Đại hội Công đoàn Hậu Giang lần thứ XI, nhiệm kỳ 2023-2028, diễn ra trong tháng 10 vừa qua.
PGS.TS Nguyễn Hiệp Thương, Phó trưởng Ban Tổ chức Tổng LĐLĐ Việt Nam, Giám đốc Trung tâm đào tạo, bồi dưỡng cán bộ công đoàn, báo cáo nội dung tập huấn về một số kỹ năng quan trọng của cán bộ công đoàn trong tình hình mới.
Thông qua hoạt động thiết thực, bổ ích này, còn trang bị cho cán bộ công đoàn những kỹ năng giao tiếp, ngoại giao, ứng xử, phát ngôn, giúp nâng cao năng lực, trình độ, bản lĩnh khi làm việc, tiếp xúc với các đồng chí lãnh đạo, các tổ chức khác, đoàn viên và người lao động được thoải mái, tự tin. Từ đó, góp phần xây dựng đội ngũ cán bộ công đoàn có đủ trình độ, năng lực, phẩm chất và bản lĩnh đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ thời kỳ công nghiệp hóa - hiện đại hóa đất nước.
Tin, ảnh: GIA NGUYỄN
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !