Duy trì họp giao ban, trao đổi thông tin các loại tội phạm
(HGO) – Chiều ngày 10 – 3, Công an huyện Vị Thủy tổ chức Hội nghị tổng kết công tác phối hợp đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn giáp ranh và triển khai nhiệm vụ năm 2023.
Ông Nguyễn Công Duy (thứ 3 từ phải qua), Chủ tịch UBND huyện Vị Thủy trao giấy khen cho đại diện các tập thể.
Năm 2022, công an các địa phương có địa bàn giáp ranh (Công an huyện Vị Thủy, huyện Long Mỹ, thành phố Vị Thanh (tỉnh Hậu Giang), Công an huyện Giồng Riềng, huyện Gò Quao (tỉnh Kiên Giang) đã thực hiện nghiêm kế hoạch bảo đảm an ninh trật tự ở địa bàn giáp ranh, đạt nhiều kết quả tích cực. Cụ thể, công an có địa bàn giáp ranh đã tăng cường công tác trao đổi thông tin, duy trì họp báo, giao ban định kỳ để kịp thời thông báo tình hình an ninh trật tự và tệ nạn xã hội trên các tuyến, địa bàn. Các đội nghiệp vụ công an cấp huyện trực tiếp phối hợp, trao đổi thông tin phục vụ công tác quản lý đối tượng, giải quyết vụ việc xảy ra có tính liên huyện. Kết quả, đã trao đổi 260 nguồn tin có giá trị, trong đó 100 nguồn tin về tình hình tội phạm và tệ nạn xã hội.
Bên cạnh đó, công tác phối hợp xây dựng phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc cũng được lực lượng công an có địa bàn giáp ranh tổ chức triển khai, thực hiện nghiêm, nhằm nâng cao ý thức cảnh giác phòng ngừa, đấu tranh với các loại tội phạm, tệ nạn xã hội. Kết quả, tuyên truyền hơn 150 cuộc, có 5.580 lượt người tham dự; ban, ngành, đoàn thể quản lý, cảm hoá, giáo dục gần 420 đối tượng có biểu hiện vi phạm pháp luật tại địa phương.
Tại đây, công an các địa phương thống nhất một số nhiệm vụ trọng tâm trong việc tổ chức, triển khai, thực hiện trong thời gian tới. Cụ thể: tiếp tục phối hợp đẩy mạnh tuyên truyền, phát động phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc. Duy trì họp giao ban, trao đổi thông tin các loại tội phạm. Củng cố, kiện toàn và tập huấn cho lực lượng nồng cốt như: bảo vệ dân phố, đội dân phòng, tổ nhân dân tự quản… nhằm nâng cao trình độ, năng lực cho lực lượng làm tốt công tác đảm bảo an ninh trật tự tại cơ sở. Thường xuyên phối hợp tuần tra, canh gác trên các tuyến, địa bàn giáp ranh.
Dịp này, Chủ tịch UBND huyện Vị Thủy tặng giấy khen cho 5 tập thể và 10 cá nhân có thành tích xuất sắc trong đảm bảo an ninh trật tự địa bàn giáp ranh năm 2022.
Tin, ảnh: NHẬT TÂN
-
Huyện Vị Thủy: Tổng kết công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ năm 2024
-
2/3 đơn vị cấp xã tổ chức xong diễn tập chiến đấu
-
Diễn tập khu vực phòng thủ an toàn, chất lượng
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !