Cần tiếp tục cố gắng tập luyện
(HG) - Chiều ngày 5-9, ông Trần Văn Huyến, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Phó trưởng Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ tỉnh; cùng một số ban, ngành, đoàn thể đến thăm, động viên, tặng quà cán bộ, chiến sĩ tham gia tập luyện thực binh xử lý tình huống A, tại khu vực 2, phường IV, thành phố Vị Thanh và xử lý tình huống A2, tại Trường Cao đẳng Luật miền Nam, ở xã Vị Trung, huyện Vị Thủy, trong diễn tập khu vực phòng thủ tỉnh năm 2023.
Ông Trần Văn Huyến (thứ 5 từ trái qua), Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Phó Trưởng Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ tỉnh, tặng quà cho lực lượng tập luyện thực binh xử lý tình huống A, tại khu vực 2, phường IV, thành phố Vị Thanh.
Tại đây, lãnh đạo Ban Chỉ huy tập luyện các đơn vị báo cáo với Đoàn công tác tập luyện. Theo đó, sau khi nhận chỉ đạo của Ban Chỉ đạo Quân khu và Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ tỉnh, các đơn vị huy động lực lượng tham gia tập luyện đúng theo ý định đã phê duyệt. Trước khi bước vào tập luyện, các đơn vị quán triệt ý nghĩa, mục đích của diễn tập, đồng thời giáo dục, vận động cán bộ, chiến sĩ khắc phục khó khăn mà tập trung luyện tập, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Từ đó, tư tưởng của cán bộ, chiến sĩ vững vàng vượt khó, nỗ lực cao, an tâm thực hiện nhiệm vụ.
Ông Trần Văn Huyến, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Phó Trưởng Ban Chỉ đạo diễn tập khu vực phòng thủ tỉnh, tặng quà cho cán bộ, chiến sĩ tham gia tập luyện xử lý tình huống A2, tại Trường Cao đẳng Luật miền Nam.
Cùng với đó, các đơn vị còn phối hợp với ngành chức năng, địa phương xây dựng lều trại, khán đài, sân khấu… Đến nay, các công việc chuẩn bị cho diễn tập chính thức hoàn thành khoảng 90%.
Sau khi nghe lãnh đạo các đơn vị báo cáo, ông Trần Văn Huyến biểu dương tinh thần trách nhiệm và sự cố gắng của cán bộ, chiến sĩ tham gia tập luyện, đồng thời yêu cầu, cán bộ, chiến sĩ các đơn vị cần tiếp tục cố gắng nhiều hơn nữa trong việc chuẩn bị điều kiện cơ sở vật chất, mô hình diễn tập; nêu cao tinh thần đoàn kết, hiệp đồng chặt chẽ nhằm đạt hiệu quả tốt nhất. Các cấp, các ngành cần quan tâm nắm tư tưởng của cán bộ, chiến sĩ để kịp thời động viên, khuyến khích nhằm tạo sự an tâm, thống nhất cao trong thực hiện nhiệm vụ; quan tâm các chế độ để cán bộ, chiến sĩ đảm bảo sức khỏe tham gia tập luyện. Riêng lực lượng tham gia thực binh xử lý tình huống A2 tại Trường Cao đẳng Luật miền Nam cần cẩn trọng, đảm bảo an toàn trong quá trình tập luyện.
Tin, ảnh: NHẬT TÂN
-
Huyện Vị Thủy: Tổng kết công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ năm 2024
-
2/3 đơn vị cấp xã tổ chức xong diễn tập chiến đấu
-
Diễn tập khu vực phòng thủ an toàn, chất lượng
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !