Thiết thực chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh
Thời gian gần đây, Mặt trận Tổ quốc các địa phương trong tỉnh đã tổ chức lễ phát động và thực hiện nhiều công trình, phần việc ý nghĩa nhằm hưởng ứng đợt thi đua đặc biệt chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh.
Công trình ý nghĩa của Ủy ban MTTQ Việt Nam thành phố Ngã Bảy là tổ chức phát động “Trồng cây nhớ Bác” xây dựng tuyến đường hoa kiểu mẫu tại ấp Ba Ngàn A, xã Đại Thành. Sau phát động, người dân tham gia trồng hơn 600 cây bướm hồng và bông trang với chiều dài hơn 2km.
Tại lễ phát động hưởng ứng đợt thi đua đặc biệt chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Long Mỹ trao vốn sinh kế 300 triệu đồng cho đảng viên, hội viên phụ nữ, thanh niên là hộ nghèo, cận nghèo, góp phần thực hiện công tác an sinh xã hội ở địa phương.
Tại phường Bình Thạnh, thị xã Long Mỹ, Mặt trận phường khởi công xây dựng cầu Tám Đạo, ở khu vực Bình Thạnh C, dài 15m, ngang 3m, tổng kinh phí thực hiện 70 triệu đồng được vận động từ nguồn xã hội hóa.
Hoạt động ý nghĩa của Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Châu Thành là tổ chức bàn giao nhà Đại đoàn kết cho bà Phan Diệu Hiền, ở ấp Đông Bình, xã Đông Phước. Căn nhà trị giá 110 triệu đồng, trong đó Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện hỗ trợ 40 triệu đồng, phần còn lại do gia đình đóng góp.
Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Phụng Hiệp tổ chức lễ phát động hưởng ứng đợt thi đua đặc biệt chào mừng kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh. Tại đây, Mặt trận huyện thực hiện một số công trình, phần việc ý nghĩa như: khởi công xây dựng tuyến lộ giao thông dài 1,3km ở ấp Tân Quới, xã Tân Bình; trao 200 triệu đồng hỗ trợ sinh kế cho hộ nghèo ở xã Tân Bình.
Mặt trận xã Vị Tân, thành phố Vị Thanh ra mắt mô hình “Khu dân cư chuyển đổi số” ở ấp 2A. Thông qua mô hình này nhằm lan tỏa việc thực hiện chuyển đổi số trong Nhân dân.
NGUYỄN TRIỆU
-
“Thành tựu 20 năm qua được kết tinh từ tinh thần đoàn kết, khát vọng phát triển”
-
Hậu Giang hôm nay, với một sức sống mới, khí thế mới, khát vọng mạnh mẽ vươn tầm cao mới, một niềm tin vững bước đi tới tương lai
-
Lễ kỷ niệm 20 năm thành lập tỉnh Hậu Giang được tổ chức long trọng, để lại nhiều ấn tượng đẹp
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !