Huyện Long Mỹ tổng kết công tác Mặt trận
(HG) - UBMTTQ Việt Nam huyện Long Mỹ vừa tổ chức Hội nghị lần thứ 10, khóa IX, nhiệm kỳ 2019-2024 để tổng kết công tác Mặt trận năm 2022 và triển khai chương trình thống nhất hành động năm 2023.
Trong năm 2022, Ban Thường trực UBMTTQ Việt Nam huyện đã thực hiện tốt chương trình phối hợp và thống nhất hành động với nhiều kết quả nổi bật. Cụ thể, đã vận động Quỹ vì người nghèo hơn 6,2 tỉ đồng. Từ nguồn quỹ này đã hỗ trợ xây dựng được 65 căn nhà đại đoàn kết, tặng 13.152 phần quà cho hộ nghèo, học sinh nghèo, gia đình chính sách, các hộ bị ảnh hưởng dịch Covid-19. Quỹ an sinh phúc lợi xã hội vận động được gần 34,7 tỉ đồng. Từ nguồn quỹ này đã khởi công xây dựng được 58 công trình, gồm: xây dựng 29 cây cầu, sửa chữa 3 cây cầu và 29 tuyến đường.
Mặt trận các cấp còn triển khai các cuộc vận động, phong trào thi đua yêu nước sâu rộng trong Nhân dân và được người dân hưởng ứng tích cực, nhất là trong cuộc vận động Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh, đã góp phần cùng huyện nhà xây dựng thành công 4/7 xã nông thôn mới. Trong đó có 1 xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao theo Bộ tiêu chí xây dựng nông thôn mới, nông thôn mới nâng cao giai đoạn 2021-2025. Trong năm 2022, UBMTTQ Việt Nam các cấp xây dựng mới 8 mô hình thực hiện có hiệu quả phong trào người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam; xây dựng mới 6 mô hình tập hợp đoàn kết Nhân dân hiệu quả, nâng tổng số toàn huyện có 12 mô hình.
Hội nghị đã thông qua danh sách thôi tham gia ủy viên UBMTTQ Việt Nam huyện Long Mỹ, khóa IX, nhiệm kỳ 2019-2024 đối với ông Đào Văn Nhãn, nguyên Bí thư Huyện ủy Long Mỹ và ông Trương Công Trung, Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động huyện. Đồng thời, hiệp thương nhân sự thống nhất ông Trần Chí Hùng, Bí thư Huyện ủy Long Mỹ; ông Nguyễn Văn Thanh, Chủ tịch Liên đoàn Lao động huyện và bà Chiêm Thị Hồng Huệ, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam xã Vĩnh Viễn A, tham gia Ủy viên UBMTTQ Việt Nam huyện, nhiệm kỳ 2019-2024.
KIM MƠ
-
Thiết thực chăm lo đời sống người dân
-
Ý nghĩa các hoạt động, công trình chào mừng đại hội
-
Tổ chức 6 cuộc tuyên truyền gắn với lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của người dân
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !