Bồi dưỡng nghiệp vụ cán bộ Mặt trận cấp cơ sở
(HG) - Sáng ngày 22-3, Trường Chính trị tỉnh phối hợp với Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng cho cán bộ lãnh đạo, quản lý Mặt trận Tổ quốc cấp cơ sở năm 2023. Tham dự có ông Trần Văn Chính, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh.
Quang cảnh lễ khai giảng lớp bồi dưỡng.
Có 66 học viên là cán bộ Mặt trận cấp cơ sở tham dự lớp bồi dưỡng. Lớp diễn ra từ ngày 22 đến 28-3 với 9 chuyên đề gồm: những điểm mới từ Đại hội XIII của Đảng và Chương trình hành động của Đảng bộ tỉnh về tập hợp sức mạnh đại đoàn kết toàn dân tộc; công tác tuyên truyền, vận động của MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội cấp cơ sở; công tác giám sát, phản biện xã hội của MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội cấp cơ sở; MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội cấp cơ sở thực hiện công tác vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”; lý luận về chuyển đổi số trong chính quyền; thực tiễn chuyển đổi số trong chính quyền; MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội cấp xã tham gia đóng góp xây dựng Đảng, chính quyền… Sau khi hoàn thành các chuyên đề, học viên sẽ đi nghiên cứu thực tế, viết bài thu hoạch. Ban tổ chức lớp sẽ dựa theo chất lượng bài thu hoạch để cấp giấy chứng nhận cho học viên.
Phát biểu tại lễ khai giảng lớp bồi dưỡng, ông Trần Văn Chính, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, nhấn mạnh MTTQ cấp cơ sở có vai trò rất quan trọng trong việc triển khai thực hiện chủ trương, đường lối, nghị quyết của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, do đó việc tổ chức lớp bồi dưỡng nhằm trang bị, cập nhật cho cán bộ Mặt trận cấp cơ sở nhiều kiến thức, kỹ năng cần thiết để áp dụng có hiệu quả vào thực tế công tác. Với ý nghĩa đó, ông Trần Văn Chính đề nghị học viên sắp xếp thời gian học tập nghiêm túc, tiếp thu đầy đủ nội dung các chuyên đề do báo cáo viên trình bày…
T.SƠN
-
Thiết thực chăm lo đời sống người dân
-
Ý nghĩa các hoạt động, công trình chào mừng đại hội
-
Tổ chức 6 cuộc tuyên truyền gắn với lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của người dân
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !