Bàn giao nhà cho hộ dân có hoàn cảnh khó khăn
(HG) - Ban Dân vận Huyện ủy Phụng Hiệp vừa phối hợp với Mặt trận và các đoàn thể chính trị - xã hội huyện, cùng chính quyền địa phương tổ chức bàn giao nhà “Đại đoàn kết” cho hộ bà Phạm Hồng Nga, ngụ ấp Phương Hòa, xã Phương Phú, có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
Trao quyết định bàn giao nhà cho bà Phạm Hồng Nga. Ảnh: THÚY PHƯỢNG
Căn nhà tường kiên cố có tổng kinh phí xây dựng hơn 100 triệu đồng, trong đó Ngân hàng BIDV chi nhánh Hậu Giang tài trợ 50 triệu đồng, còn lại do gia đình đối ứng. Tại lễ bàn giao, bà Nga bày tỏ lòng biết ơn đến chính quyền địa phương, lãnh đạo Ban Dân vận Huyện ủy, Mặt trận và các đoàn thể - chính trị xã hội huyện cũng như Ngân hàng BIDV chi nhánh Hậu Giang đã quan tâm trợ giúp gia đình mình có căn nhà mới khá khang trang, không còn phải lo âu mỗi khi trời mưa gió như trước đây nữa.
Đáp lại sự quan tâm đó, bà Nga hứa sẽ gìn giữ căn nhà để thời gian sử dụng được lâu hơn và sẽ thực hiện tốt quyền, nghĩa vụ công dân của mình. Đồng thời, tích cực tham gia cùng bà con hàng xóm giữ gìn vệ sinh môi trường, làm hàng rào cây xanh, thực hiện tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, nhất là các phong trào do chính quyền địa phương phát động.
lHội Liên hiệp Phụ nữ huyện Long Mỹ phối hợp Hội Liên hiệp Phụ nữ xã Thuận Hòa vừa tổ chức bàn giao 2 mái ấm tình thương cho hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở tại xã Thuận Hòa.
Theo đó, 2 căn nhà được bàn giao cho chị Trần Thị To và chị Nguyễn Thị Hồng Gấm. Trong đó, căn nhà của chị Trần Thị To trị giá 95 triệu đồng và căn nhà của chị Nguyễn Thị Hồng Gấm trị giá 70 triệu đồng. Mỗi căn nhà Hội LHPN vận động hỗ trợ từ 20-30 triệu đồng. Dịp này, Hội LHPN cũng đã trao tặng mỗi gia đình 1 phần quà trị giá hơn 500.000 đồng nhằm động viên khích lệ các gia đình cố gắng vượt qua khó khăn và vươn lên trong cuộc sống.
Từ đầu năm đến nay, các cấp hội LHPN huyện Long Mỹ đã vận động và bàn giao được 15 mái ấm tình thương với tổng kinh phí hơn 1,1 tỉ đồng. Trong đó, các cấp hội vận động được 590 triệu đồng, còn lại gia đình và người thân đóng góp.
THÚY PHƯỢNG - MINH TIẾN
-
Thiết thực chăm lo đời sống người dân
-
Ý nghĩa các hoạt động, công trình chào mừng đại hội
-
Tổ chức 6 cuộc tuyên truyền gắn với lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của người dân
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !