Đề nghị mạnh dạn tinh giản biên chế những cán bộ không đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ
(HG) - Tiếp tục chương trình tiếp xúc cử tri trước Kỳ họp HĐND giữa năm 2023, chiều ngày 7-6, ông Trương Cảnh Tuyên, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh; ông Sầm Hoàng Minh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, tiếp xúc với cử tri xã Hòa Mỹ, huyện Phụng Hiệp.
Ông Trương Cảnh Tuyên, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, phát biểu tại buổi tiếp xúc cử tri.
Tại đây, cử tri đề nghị đại biểu HĐND 3 cấp kiến nghị về Trung ương nên có chính sách quan tâm hỗ trợ, giải quyết về nhà ở cho vợ liệt sĩ tái giá. Phản ánh tình hình an ninh trật tự ở các ấp còn diễn biến phức tạp, cử tri đề nghị nên thành lập tổ an ninh của ấp để tham gia giữ gìn an ninh trật tự. Bà con phản ánh nhiều hộ dân ở ấp 5, ấp 3 còn thiếu nước sạch sinh hoạt, mong muốn được đầu tư.
Cử tri xã Hòa Mỹ phát biểu ý kiến.
Cử tri phản ánh tình trạng một số tuyến lộ giao thông nông thôn trên địa bàn xã bị xuống cấp, đề nghị sớm được nâng cấp, xây dựng mới; đề xuất nên hỗ trợ thẻ bảo hiểm y tế cho người tham gia công tác ở ấp, khu vực. Bên cạnh đó, cử tri đề nghị tỉnh mạnh dạn tinh giản biên chế những cán bộ không đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ để tuyển dụng cán bộ trẻ; cần khắc phục tình trạng chậm cấp thẻ bảo hiểm y tế khi người dân tham gia; mong muốn nâng cấp sân Trường Mẫu giáo Hòa Mỹ để học sinh đi học thuận lợi hơn…
Phát biểu tại buổi tiếp xúc cử tri, ông Trương Cảnh Tuyên chân thành cảm ơn các ý kiến, kiến nghị của cử tri, đồng thời yêu cầu ngành chức năng của xã Hòa Mỹ và huyện Phụng Hiệp giải trình làm rõ đối với các vấn đề do bà con đặt ra.
Thông tin với cử tri, ông Trương Cảnh Tuyên cho biết nhờ sự chỉ đạo, điều hành quyết liệt, kịp thời của cấp ủy đảng, chính quyền các cấp, đặc biệt là có sự đồng lòng, ủng hộ của người dân nên tình hình kinh tế - xã hội của tỉnh đạt được nhiều kết quả tích cực từ đầu năm đến nay. Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh mong muốn người dân xã Hòa Mỹ tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái, góp sức cùng cấp ủy, chính quyền thực hiện tốt các nhiệm vụ chính trị, phong trào ở địa phương. Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh cũng lưu ý cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm chăm lo đời sống vật chất và tinh thần cho người dân; thường xuyên nắm bắt tâm tư, nguyện vọng và giải quyết kịp thời các vấn đề người dân còn khó khăn, bức xúc...
Tin, ảnh: T.SƠN
-
Tập trung gỡ khó, quyết tâm đạt và vượt các chỉ tiêu
-
21 ý kiến cử tri gửi đến đường dây nóng Kỳ họp HĐND tỉnh
-
Kỳ họp thứ 21 HĐND tỉnh: Hỏi trọng tâm - Đáp cụ thể
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !