Huyện Long Mỹ: Tổng kết công tác hội và phong trào phụ nữ
(HG) - Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Long Mỹ vừa tổ chức Hội nghị tổng kết công tác hội và phong trào phụ nữ năm 2023, triển khai công tác hội năm 2024.
Trong năm 2023, Hội Liên hiệp phụ nữ các cấp trên địa bàn huyện có nhiều nỗ lực, đổi mới hình thức hoạt động phù hợp với tình hình thực tế. Trong năm, phát triển mới 653 hội viên, nâng tổng số hiện có 16.325 hội viên; ra mắt 2 tổ hợp tác, 8 mô hình mới; thực hiện Đề án 939, phối hợp với Ngân hàng Chính sách xã hội hỗ trợ vốn vay cho 55 hội viên, với số tiền hơn 1,8 tỉ đồng; khai giảng 4 lớp dạy nghề, giới thiệu đào tạo nghề cho 272 chị em phụ nữ; hội đã vận động và bàn giao được 20 mái ấm tình thương, với số tiền 853 triệu đồng. Ngoài ra, hội tiếp tục duy trì các hình thức tiết kiệm để hỗ trợ sinh kế cho phụ nữ phát triển kinh tế, ổn định cuộc sống, với số tiền hơn 5 tỉ đồng, giúp cho 2.852 chị em phụ nữ vay. Bên cạnh đó, hội thực hiện tốt các nhiệm vụ trọng tâm, chăm lo cho chị em phụ nữ nhân các dịp lễ, tết; tiếp tục thực hiện hiệu quả dự án 8 về thực hiện bình đẳng giới và giải quyết những vấn đề cấp thiết đối với phụ nữ và trẻ em giai đoạn 2021-2025 vùng đồng bào dân tộc thiểu số.
Phát biểu tại hội nghị, bà Huỳnh Thị Kim Hương, Phó Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh, ghi nhận những kết quả đạt được của các cấp hội phụ nữ trên địa bàn huyện Long Mỹ trong năm 2023. Cho biết, năm 2024 là năm thực hiện chủ đề tăng cường ứng dụng công nghệ thông tin trong quản lý, hoạt động hội, bà Huỳnh Thị Kim Hương đề nghị Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Long Mỹ đổi mới hoạt động, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Dịp này, Trung ương Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam tặng bằng khen cho 1 tập thể và 1 cá nhân; Hội Liên hiệp Phụ nữ tỉnh tặng bằng khen cho 2 tập thể và 5 cá nhân; UBND huyện Long Mỹ tặng giấy khen cho 8 tập thể và 26 cá nhân; Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện Long Mỹ tặng giấy khen cho 11 tập thể và 13 cá nhân.
TRẦN THANH
-
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
-
Hỗ trợ sinh kế cho phụ nữ vượt khó
-
Giám sát, phản biện xã hội hiệu quả
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !