Hưởng ứng Ngày cao điểm “Tình nguyện xây dựng đô thị văn minh”
(HG) - Cuối tuần qua, Tỉnh đoàn tổ chức Lễ ra quân triển khai đồng loạt Ngày cao điểm “Tình nguyện xây dựng đô thị văn minh” trong Tháng Thanh niên năm 2024, tại phường Lái Hiếu, thành phố Ngã Bảy.
Đoàn viên giặm vá tuyến đường ở khu vực 5, phường Lái Hiếu sau lễ ra quân.
Phát biểu phát động Ngày cao điểm “Tình nguyện xây dựng đô thị văn minh” năm 2024, anh Trương Minh Hoàng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn, Chủ tịch Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam tỉnh, mong muốn hoạt động tình nguyện đặc biệt lần này, bằng những việc làm cụ thể, thiết thực, sẽ góp phần nâng cao nhận thức của đoàn viên, thanh niên và người dân trong việc thực hiện nếp sống văn minh, khẳng định vai trò của tuổi trẻ cùng với các cấp, các ngành và chính quyền địa phương trong việc xây dựng văn minh đô thị, tạo cảnh quan môi trường ngày càng sáng, xanh, sạch, đẹp.
Ra mắt đội hình thanh niên tình nguyện tham gia xây dựng đô thị văn minh.
Trên tinh thần đó, anh Trương Minh Hoàng đề nghị các cấp bộ đoàn đẩy mạnh tuyên truyền các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về xây dựng đô thị văn minh trong tình hình mới với sự đổi mới, đa dạng nội dung, cách triển khai thực hiện. Đồng thời, ứng dụng chuyển đổi số về ưu thế của không gian mạng để tổ chức các hoạt động truyền thông phù hợp, thu hút sự quan tâm của đoàn viên, thanh niên và người dân tham gia.
Tặng quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn.
Tại lễ ra quân, Tỉnh đoàn cho ra mắt đội hình thanh niên tình nguyện tham gia xây dựng đô thị văn minh nhằm phát huy vai trò xung kích tình nguyện của đoàn viên, thanh niên trên địa bàn tỉnh trong việc tuyên truyền, tham gia Ngày cao điểm “Tình nguyện xây dựng đô thị văn minh”. Dịp này, ban tổ chức trao tặng 15 phần quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, mỗi phần trị giá 200.000 đồng.
Sau buổi lễ, 30 đoàn viên, thanh niên đã ra quân giặm vá tuyến đường Triệu Vĩnh Tường, ở khu vực 5, phường Lái Hiếu, với chiều dài 2km và trồng 500 cây bông trang xây dựng tuyến đường sáng, xanh, sạch, đẹp.
Tin, ảnh: LÂM KHANG
- Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- Hỗ trợ sinh kế cho phụ nữ vượt khó
- Giám sát, phản biện xã hội hiệu quả
- Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
- Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
- Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
- Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
- Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
- Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
- Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
- Khuyết tật không khuyết quyết tâm
- Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
- Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
- Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
- Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
- Niềm vui của chúng tôi !