48 cơ quan thông tấn, báo chí tham gia chuyến thăm, chúc Tết Nhà giàn DK1
(HGO) – Chiều ngày 8-1, Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân đã tổ chức Chương trình gặp mặt Đoàn công tác, các phóng viên báo, đài đi thăm, kiểm tra, chúc mừng năm mới cán bộ, chiến sĩ Nhà giàn DK1 và các lực lượng làm nhiệm vụ trên biển nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn - 2024 trước ngày tàu khởi hành.
Đại tá Vũ Anh Tuấn, Chính uỷ Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân, phát biểu trao đổi với các phóng viên tại chương trình gặp mặt.
Đoàn dân hương tại Khuôn viên văn hoá Vùng 2 Hải Quân.
Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân thông tin chuyến đi này có 83 phóng viên công tác ở 48 cơ quan thông tấn báo chí trong cả nước tham gia. Các phóng viên đã nghe Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân triển khai mục đích, yêu cầu, nhiệm vụ của chuyến đi. Thông tin về hành trình và phổ biến các quy định thông tin, tuyên truyền về Nhà giàn DK1. Quán triệt công tác đảm bảo an toàn khi hoạt động trên tàu và Nhà giàn.
Rà soát sức khoẻ cho thành viên đoàn công tác, phóng viên trước khi lên đường. Việc khám sức khỏe trước chuyến đi được thực hiện rất kỹ càng, chú ý từng chi tiết nhỏ liên quan đến sức khỏe các phóng viên.
Trao đổi tại buổi gặp mặt các phóng viên, Đại tá Vũ Anh Tuấn, Chính uỷ Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân, thông tin về những kết quả phấn khởi Vùng 2 Hải quân đã đạt được trong năm 2023.
Yêu cầu lực lượng phóng viên tham gia chuyến đi với tình cảm và trách nhiệm, tuyên truyền tích cực, lan toả về đời sống, học tập, công tác huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu của lượng hải quân, đặc biệt trên các nhà giàn, các đảo,… tạo sự lan toả thông tin đến nhân dân trên cả nước để mọi người càng tin tưởng đối với các chiến sĩ hải quân đang ngày đêm bảo vệ chủ quyền biển đảo của Tổ quốc. Để người thân, gia đình cán bộ, chiến sĩ đang làm nhiệm vụ trên biển an tâm, phấn khởi, tự hào về con em của mình. Trong quá trình tác nghiệp phóng viên cần thực hiện nghiêm quy định tuyên truyền và chấp hành nghiêm các quy định về đảm bảo an toàn khi đi biển.
* Trước đó, Đoàn đã đến thắp hương tưởng niệm tại Khuôn viên Văn hoá Vùng 2 Hải Quân. Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân đã hoàn tất mọi công tác chuẩn bị cho chuyến đi, nhiều phần quà Tết đã được chuyển lên tàu, công tác kiểm tra sức khoẻ của các thành viên đoàn được thực hiện nghiêm túc.
Đoàn công tác, phóng viên đi thăm, chúc Tết các Nhà giàn DK1 chụp ảnh lưu niệm.
Các phần quà Tết được chuẩn bị sẵn sàng chuyển lên tàu để gửi tặng cán bộ, chiến sĩ đang làm nhiệm vụ trên biển.
Tin, ảnh: HỒNG DIỄM
-
Đa dạng hình thức tuyên truyền về biển đảo
-
Góp phần nâng cao nhận thức của các tầng lớp nhân dân về biển, đảo Việt Nam
-
100 cán bộ, công đoàn viên được tuyên truyền về biển, đảo
Lốc xoáy làm sập và tốc mái 32 căn nhà của người dân huyện Vị Thủy
Những cống hiến, hy sinh tạc “Thành đồng Tổ quốc”
Gần dân, trọng dân, học dân, làm việc gì cũng phải vì lợi ích của Nhân dân
Quốc hội tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, hết lòng vì nước, vì dân
Công đoàn Hậu Giang ngày càng lớn mạnh
- BẢNG GIÁ QUẢNG CÁO BÁO HẬU GIANG
- “Bác Hồ trong trái tim các dân tộc Việt Nam”
- Chúc tăng, ni, phật tử đón Đại lễ Phật đản an lành
- Huyện Vị Thủy: Xây dựng 41 tuyến đường đẹp
- Điểm tin sáng 17 – 5: Bốn người Việt Nam vào top gương mặt trẻ nổi bật châu Á
- Gần 1.000 người cao tuổi được khám sức khoẻ, tầm soát bệnh phong - da liễu
- Trao quyết định quân hàm sĩ quan năm 2024
- Lãnh đạo tỉnh Khánh Hòa và Hậu Giang tham quan vườn măng cụt trăm tuổi
- Giận quá mất khôn…
- Từ ngày 1-7: VNeID là tài khoản duy nhất trong thực hiện thủ tục hành chính
Khẩn trương giúp dân khắc phục thiệt hại do lốc xoáy gây ra
Những hành vi tiềm ẩn tai nạn giao thông
Khuyết tật không khuyết quyết tâm
Thủ tướng Phạm Minh Chính kiểm tra cao tốc Châu Đốc - Cần Thơ - Sóc Trăng
Phải hoàn thành dự án cao tốc Cần Thơ - Cà Mau chậm nhất vào ngày 31-12-2025
Khởi động Hội chợ Thương mại và Sản phẩm OCOP Hậu Giang năm 2024
Đặc sắc chương trình nghệ thuật "Tình anh bán chiếu"
Niềm vui của chúng tôi !